

FOMU YA MKATABA

1. MWAJIRI : WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU MURUTUNGURU
P.O.BOX 68, NANSIO, UKEREWE
2. JINA LA FUNDI (mwajiriwa) : JONAS ISACK KULLILETERA
3. ENEO LA UJENZI : CHUO CHA UALIMU MURUTUNGURU
4. MAELEZO YA KAZI KWA UFUPI: LOT 1; UJENZI WA MADARASA MAWILI.
(Angalia Kiambatisho)
5. GHARAMA YA UFUNDI 11,900,000/2 TZS,
6. MUDA WA MKATABA: Siku 90
7. MASHARTI YA MALIPO: i) Hakuna Malipo ya Awali.
ii) Fundi atalipwa mara baada ya kazi kukaguliwa.
8. AINA YA MKATABA: Mkataba wa Ufundi
9. MASHARTI YA MKATABA:
- Mwajiri atatoa Vifaa vya ujenzi atakavyoelekezwa na Mhandisi Mshauri.
 - Fundi atafanya kazi kwa Mujibu wa Mchanganuo wa kazi kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.
 - Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kusimamisha kazi na kulipa hasara zote zilizotokana na uzembe au makusudi.
 - Fundi Mkuu atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi wote aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.
 - Fundi Mkuu kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.
 - Fundi Mkuu atahusika na vitendo vyote vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya usimamizi wake .
 - Fundi Mkuu kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

- Fundi ahakikishe anaondoa vitu vilivyofungwa ndani ya jengo kwa ungalifu bila kusababisha uharibifu wa vitu hivyo au jengo.
- Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda wa Mwezi mmoja baada ya kazi kukamilika (Retention Money) nakulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.
- Ucheleweshaji wa Kazi:
 - Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshaji huo
 - Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri, Fundi ataomba aongezewe muda wa kumaliza kazi.

NB: Mkataba huu unaweza kuvunjwa mara moja kwa mambo yafuatayo:

- Iwapo fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake au vibarua wake watajijhusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya chuo cha ualimu Murutunguru.
- Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi wake watafanya kazi bila kufuata mchoro au maelekezo ya Mhandisi Mshauri.
- Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi wake hatazingatia taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake.
- Ikumbukwe hiki ni chuo chenye vijana wa kike na kiume, hivyo basi Fundi mkuu ahakikishe vibarua wake wanakua na nidhamu muda wote, lugha za matusi, ulevi kelele, kusimama ovyo na wanachuo, kumletea mwanachuo zawadi yoyote, nakadhalika haviruhusiwi ndani ya eneo la chuo. Fundi mkuu atawajibishwa kwa kusitishwa mkataba wake.

MWAIIRI:

Saini : [Signature]
 Jina : REGINA T. LINDYONGA
 Cheo: Mkuu wa Chuo
 Tarehe: 06/02/2022

PRINCIPAL
 MURUTUNGURU COLLEGE
 P.O. BOX 49
 MURUTUNGURU

SHAHIDI WA MWAIIRI

Saini: [Signature]
 Jina: AHMED MWALIMU MZIGO
 Cheo: CONSULTANT MCB.CO.LTD
 Tarehe: 06/02/2022

FUNDI MKUU:

Saini: [Signature]
 Jina: JONAS ISACK KULILETERA
 Cheo: FUNDI
 Tarehe: 06/02/2022

SHAHIDI WA FUNDI MKUU

Saini: [Signature]
 Jina: METHOD FIKIRI IRAMPALO
 Cheo: SHAHIDI
 Tarehe: 06/02/2022

UJENZI WA JENGO LA MADARASA MAWILI

CHUO CHA UALIMU MURUTUNGURU

KOTESHENI YA GHARAMA ZA UFUNDI

GHARAMA YA UFUNDI

Na.	AINA YA KAZI	IDADI	KIZIO	KIASI	BEI YA UFUNDI - Shs
A	<u>Msingi wa Jengo (Sub-structure)</u>				
1	Kusafisha eneo	225	sm		100,000/-
2	Kuseti jengo	225	sm		150,000/-
3	Uchimbaji wa msingi	174	cm		250,000/-
4	Kufukia	204	cm		150,000/-
	<u>Kusuka nondo katika:</u>				
5	Nguzo mlalo	368	kg		250,000/-
6	Nguzo wima	-	kg		
	<u>Kufunga mbao</u>				
7	Pembezoni mwa jamvi	85	m		120,000/-
8	Pembezoni mwa nguzo	-	sm		
9	Kuondoa mbao	13	sm		80,000/-
	<u>Kumwaga zege</u>				
10	Chini kwenye msingi wa tofali	18	cm		250,000/2
11	Chini kwenye msingi wa nguzo	-	cm		
12	Katika nguzo ya awali	-	cm		
13	Kwenye jamvi	20	cm		400,000/2
14	Ujenzi wa tofali za msingi	1,694	pc		450,000/-
	<u>Mawe</u>				
15	Upangaji wa mawe na utandazaji wa DPM	182	sm		250,000/2
16	Umwagiliaji wa maji	1	ls		100,000/2
	Jumla ndogo msingi wa jengo				2,550,000/2
B.	<u>Kunvanvua ienao (Super-structure)</u>				

Na.	AINA YA KAZI	IDADI	KIZIO	KIASI	BEI YA UFUNDI - Shs
1	Ujenzi wa tofali za kuta na uwekaji DPC	3,101	pc		1,100,000/2
	<u>Kufunga mbao katika:</u>				
2	Nguzo mlalo	71	sm		200,000/2
3	Nguzo wima	-	sm		
	<u>Kusuka nondo katika:</u>				
4	Nguzo mlalo	617	kg		380,000/-
5	Nguzo wima	-	kg		
	<u>Kumwaga zege katika:</u>				
6	Nguzo mlalo	6	cm		500,000/2
7	Nguzo wima	-	cm		
8	Umwagiliaji wa maji	1	ls		200,000/-
	<u>Kuezeka (Roof structure and covering)</u>				
1	Kuezeka na ufungaji wa gata	271	sm		1,200,000/2
	Jumla ndogo kunyanyua jengo				3,580,000/2
	<u>D. Milango</u>				
1	Kufitisha fremu za milango	2	no		100,000/-
2	Kufitisha shata za milango pamoja na vitasa	2	no		230,000/-
3	Upakaji wa Varnishi katika milango na fremu	2	no		120,000/-
	<u>E. Umalizaji (Finishing)</u>				
	<i>Upigaji wa lipu pamoja na kutengeneza koplo:</i>				
1	Nje ya jengo	186	sm		430,000/-
2	Ndani ya jengo	298	sm		570,000/-
	<u>Sakafu</u>				
3	Uwekaji wa sakafu ya kupokea vigae (beds)	182	sm		250,000/-
4	Uwekaji wa vigae pamoja na grauti katika sakafu (floor tiles) -	182	sm		700,000/-
	<u>Dali:</u>				

Na.	AINA YA KAZI	IDADI	KIZIO	KIASI	BEI YA UFUNDI - Shs
6	Ufungaji wa mbaao za dali (Branding)	390	pc		400,000/2
7	Uwekaji wa dali na mikanda ya gypsum	260	sm		550,000/2
8	Uwekaji wa dali ya pvc kuzunguka nyumba kwa nje	89	Pc		190,000/2
9	Uwekaji wa vigae katika kuta na upakaji grout	-	sm		
	Jumla ndogo umaliziaji(finishing)				3,540,000/2
F.	<u>Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)</u>				
	<u>Kupaka rangi mikono mitatu pamoja na skimming katika:</u>				
1	Kuta za nje	186	sm		450,000/2
2	Kuta za ndani	298	sm		600,000/2
3	Dali	260	sm		350,000/2
	<u>Kupaka rangi mikono mitatu katika:</u>				
4	Msingi wa nyumba	51	sm		110,000/2
5	Grill za milango na madirisha	9	no		50,000/2
	Jumla ndogo Rangi na mapambo				1,560,000/2
G.	<u>Umeme (Electrical installation)</u>				
1	Usukaji wa umeme awamu ya kwanza - Conduit na Box	1	ls		300,000/2

Na.	AINA YA KAZI	IDADI	KIZIO	KIASI	BEI YA UFUNDI - Shs
2	Usukaji wa umeme awamu ya pili (2nd fix)-fittings	1	ls		370,000/2
Jumla ndogo Umeme					670,000/2
H.	<u>Mifumo ya maji safi na taka (Water Supply and Sewage system)</u>				
1	Ufungaji bomba awamu ya kwanza (Kuchimbia bomba)	-	ls		
2	Ufungaji bomba awamu ya pili (2nd fix) -fittings	-	ls		
3	Ufungaji wa Mifumo ya maji ya mvua kwenda kwenye tanki	-	ls		
Jumla ndogo Mifumo ya maji safi na taka					
<u>MAJUMUISHO (SUMMARY)</u>					
					Shs
A.	Msingi wa Jengo (Sub-structure)				2,550,000/2

Na.	AINA YA KAZI	IDADI	KIZIO	KIASI	BEI YA UFUNDI - Shs
B.	Kunyanyua jengo (Super-structure)				2,380,000/=
C.	Kuezeka (Roof structure and covering)				1,200,000/=
D.	Milango				450,000/=
E.	Umaliziji (Finishing)				3,090,000/=
F.	Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)				1,560,000/=
G.	Umeme (Electrical installation)				670,000
H.	Mifumo ya maji safi na taka (Water Supply and Sewage system)				
	JUMLA KUU Shs.				11,900,000/=

ANGALIZO:

Fundi anatakiwa kujaza hii fomu kwa kupitia mchoro wa jengo husika